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Wakati kampeni za kuwania Urais, Ubunge na Udiwani zikiendelea nchini, leo Chama cha 
ACT Wazalendo kimeendeleza utamaduni wake wa kupotosha kila juhudi zilizofanywa na 
Serikali ya Awamu ya Tano katika kutekeleza miradi ya maendeleo ambayo kimsingi inasaid-
ia kuleta maendeleo ya watu. 

Leo katika uzinduzi rasmi wa Chama hicho ulifanyika Lindi Mjini na kukosa mvuto huku 
kukiwa na mwitikio mdogo wa wananchi, amesikika Kiongozi Mkuu wa Chama, Zitto Kabwe 
amejaribu kuwahadaa wananchi wachache waliohudhuriauzinduzi huo kwa kusema kuwa 
gesi inayopatikana haijawanufaisha wananchi wa Kanda ya Kusini na watanzania kwa ujumla.

Tunapenda kumkumbusha Zitto kuwa Gesi imekuwa na manufaa makubwa ambapo gesi 
inayopatikana imewezesha kuzalisha umeme katika mitambo ya Kinyerezi I, Kinyerezi I-Ex-
tension na Kinyerezi II ambapo hadi kufikia Disemba mwakahuu,jumla ya megawati 583.22 
zitakuwa zimeingizwa katika gridi ya Taifa ambazo zinatumika nchi nzima ikiwemo mikoa ya 
Lindi na Mtwara.

Tunawafahamisha tu Zitto na ACT Wazalendo kwamba gesi asilia kwa sasa imeunganishwa 
katika kiwanda cha Saruji cha Dangote ambacho kimetoa ajira lukuki kwa wananchi wa Lindi 
na Mtwara na watanzania kwa ujumla na pia kuongeza upatikanaji wa saruji nchini.

Mpaka sas TPDC imesambaza gesi asilia kwa nyumba zaidi ya 500 na viwanda 48 katika 
mikoa ya Mtwara, Lindi, Dar es Salaam na Pwani, magari zaidi ya 400 yanatumia gesi asilia. 
Hii ni faida nyingine ambayo ACT Wazalendo hawaiona walakuonesha uzalando. 

Serikali ikekamilisha ujenzi wa miundombinu ya usambaji gesi (trunk lines) yenye urefu wa 
kilometa 17 na uwezo wa kuunganisha wateja zaidi 3000 wa majumbani katika mkoa wa 
Mtwara, kilometa 18 zenye uwezo wa kuunganisha wateja zaidi ya 10,000 katika mkoa wa 
Dar es Salaam na kilometa sita zenye uwezo wa kuunganisha 
zaidi ya viwanda 20 katika mkoa wa Pwani.

Kwa upande wa mradi wa Gesi ya Liquefied NaturalGas (LNG) unaotarajiwa kutekelezwa 
katika eneo la Likong’o, mkoani Lindi, Serikali imelipa fidia zaidi ya 
shilingi bilioni tano ili kupisha mradi ambao utawezesha kusafirisha 
na kuuza gesi nje ya nchi na fedha zinazopatikana 
zinatumika kuwaletea wananchi maendeleo.

Tunapenda kuwakumbusha na kuwasisitiza wananchi 
kuwa makini na wanasiasa wachumiatumbo ambao 
ajenda yao kubwa ni kupotosha, kutukana na kuwahadaa 
wapiga kura badala ya kuuza Sera. Tutambue kwamba Urais 
sio mahali pa kufanyia majaribio. Uongozi unahitaji mtu makini, 
mkweli na mchapa kazi.

Tausikubali Hoja Mufisili ya ACT Wazalendo Kuhusu Gesi
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-DKT. MAGUFULI ASHUSHA NEEMA 
SHINYANGA 
Na Mwandishi Wetu - SHINYANGA

Mgombea Urais wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) na Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Dkt. John Pombe Magufuli amesema katika miaka mitano ijayo Mkoa 
wa Shinyanga utashushiwa ‘neema’ kutokana na miradi mikubwa itakayotekelezwa 
kwenye mkoa huo na hivyo kuwaletea maendeleo zaidi zikiwemo ajira.

Rais Magufuli amesema hayo leo wakati wa mkutano wake wa hadhara kuomba 
kura kwa wananchi wa mkoa huo mjini Shinyanga katika uwanja vya Kambarage ili 
pate ridhaa kwa kipindi cha miaka mitano ijayo.

“Mkituchagua tena pamoja na miradi mikubwa tutakayotekeleza, tutakuwa na 
jukumu la kujenga viwanda vya kuchakata nyama na kushirikiana na Wizara ya 
Viwanda na Biashara kujenga na kuimarisha viwanda vya kuchakata mazao ya 
kilimo ili tuzalishe ajira nyingi zaidi,” alieleza Rais Dkt. Magufuli.
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Ameeleza kuwa Serikali ya CCM Kwa 
upande wa miundombinu ya barabara 
amesema kuwa jumla ya kilomita 
5,974 za barabara nchini zimefanyiwa 
upembuzi yakinifu na usanifu wa kina 
tayari kwa ujenzi kwa kiwango cha lami 
zikiwemo za mkoa wa Shinyanga 
ambazo mbali na kurahisisha usafiri na 
usafirishaji wa bidhaa na mazao pia 
zitazalisha ajira kwa wananchi wa 
mkoa huo.

Amesema Serikali itaongeza uzalishaji 
wa mazao yatokanayo na mifugo kama 
maziwa kutoka bilioni 2.7 hadi lita bili-
oni 4.5, nyama nyekundu kutoka tani 
690,629 hadi tani 790,000 na kuku 
kutoka tani 82,500 hadi tani 150,000. 
Ongezeko hilo la uzalishaji litaongeza 
ajira na kukuza kipato kwa wananchi.

Ameeleza kuwa machinjio mbili za 
kisasa zimejengwa katika mkoa huo 
ikiwemo yenye uwezo wa kuchinja 
mifugo 500 kwa siku na nyingine 
mifugo 100 kwa siku na zimekuwa na 

manufaa makubwa kwa watu wa Shin-
yanga.

Akizungumzia miradi ya maji iliyote-
kelezwa katika kipindi cha miaka 
mitano Rais Dkt. Magufuli amesema 
imegharimu bilioni 60.8 na imewanu-
faisha wakazi wa Maganzo, Msalala, 
Kishapu, Mwadui, Muhunze na 
maeneo mengine ya mkoa huo.

“Katika kukuza uzalishaji wa nishati 
tumekamilisha mradi mkubwa wa 
kusafirisha umeme kutoka Iringa, 
Dodoma hadi Shinyanga na tutakapo-
kamilisha mradi wa kufua umeme wa 
Julius Nyerere umeme utakuwa wa 
kutosha katika maeneo yote,” ames-
isitiza Dkt. Magufuli.

“Ujenzi wa reli ya kisasa kwa kiwango 
cha kimataifa (SGR) utagharimu zaidi 
ya trilioni tatu kwa kipande cha 
Mwanza hadi Isaka na utazalisha ajira 
nyingi na kuchochea ukuaji wa 
uchumi,” alieleza Rais Magufuli.
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SHINYANGA WATAKA RAIS MCHAPAKAZI 
ANAYEMCHA MUNGU

Wananchi wa Shinyanga pamoja na 
Viongozi wa Dini wa mkoa huo, wam-
emuomba Mwenyezi Mungu kuwaon-
goza watanzania kumchagua Rais wa 
aina ya Magufuli ambaye atakuwa ni 
Mchapakazi na anayemcha Mungu ili 
alete maendeleo ya kweli kwa watanza-
nia.

Maombi hayo yamefanyika leo katika 
Uwanja wa Kambarage mjini Shinyanga 
muda mfupi kabla Mgombea Urais kwa 
tiketi uya Chama cha Mapinduzi (CCM), 
Dkt. John Pombe Magufuli hajaongea 
na umati wa wananchi waliofurika 
uwanjani kumsikiliza.

Na Mwandishi Wetu - SHINYANGA
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Wamesema katika kipindi cha miaka 
mitano ijayo, Tanzania inahitaji sana 
Kiongozi ambaye atafanya kazi kwa 
bidii kubwa ya kuwatumikia wananchi 
huku akimtanguliza Mungu katika kila 
jambo ili nchi ipate maendeleo lakini 
pia iwe na amani na utulivu.

“Watanzania na Mataifa yameshuhudia 
jinsi ambavyo Kiongozi wetu alivyoku-
wa mnyenyekevu mbele ya Mwenyezi 
Mungu na tuna uhakika katika miaka 
mitano utamsimamisha tena kwa ajili ya 
kuliongoza Taifa hili,” alisikika Askofu 
Raphael Machimu, akimumuomba 
Mungu aipatie Tanzania Rais wa aina ya 
Magufuli katika uchaguzi Mkuu wa 
Octoba 28, 2020.

Akiendelea na maombi hayo Askofu 
Machimu amemuelezea Rais Magufuli 
kama Kiongozi aliyeleta maendeleo 
makubwa pasipo kumsahau Mungu na 
hata janga la Covid-19 bado 
aliwashirikisha Viongozi wa dini na wa-
nanchi kuliombea Taifa dhidi ya ugon-
jwa huo.

Kwa upande wake Sheikh wa Mkoa wa 
Shinyanga, Ismail Habib dua kwa 
Mwenyezi Mungu kama kuna 
mgombea anahamasisha uvunjivu wa 
amani, upendo, kuvunja undugu na asi-
yelitakia mema Taifa, basi asipate uon-
gozi kwani ataliangamiza Taifa.
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KIKWETE: WATANZANIA MCHAGUENI 
MAGUFULI

Na Mwandishi Wetu - CHALINZE

• Asema Kazi Kubwa Imefanyika Kukuza Uchumi
• Mitano Tena Kazi Iendelee

Rais Mstaafu wa Awamu ya Nne wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na 
Mwenyekiti Mstaafu wa Chama cha 
Mapinduzi (CCM), Mhe. Jakaya Kik-
wete, amesema katika kipindi cha 
kwanza cha Serikali ya Awamu Tano 
chini ya uongozi wa Rais Dkt. John 
Pombe Magufuli, yamefanyika mambo 
mengi ambayo watanzania wanapas-
wa kupongeza na kumchagua tena 
Magufuli kwa miaka mingine mitano.

"Katika kipindi cha miaka mitano hii 
mmefanya kazi kubwa, kazi nzuri ya 
kukuza uchumi wa viwanda, kukuza 
ajira, kuimarisha huduma za jamii. 
Tunaona uchumi unaendelea kukua, 
tumepiga hatua kubwa kama nchi sioni 
sababu ya watanzania kutomchagua 
Magufuli lazima tufanye uamuzi 
sahihi," alisema Kikwete.
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"Nawaomba sana wakazi wa Chalinze, 
tuchagueni tena, mchagueni Dkt. John 
Pombe Magufuli ili nasi tumsaidie 
kuleta maendeleo," aliwambo kura wa-
nanchi wa Chalinze.

Kwa upande wake mgombea ubunge 
Jimbo la Chalinze Ridhiwani Kikwete  

alisema kuwaSerikali ilitenga zaidi ya 
bilioni 17.1 Kwa ajili ya usambazaji wa 
maji safi na salama ambapo wakazi wa 
Chalinze wanapata maji hayo kwa 
uhakika kupitia vioski na kumwomba 
Mheshimiwa Samia kushughulikia 
suala la kuwaletea maji jirani na 
maeneo wanayoishi.

Kikwete ameyasema hayo leo Septem-
ba 3, 2020 katika Mji Mdogo wa 
Chalinze mkoani Pwani wakati wa mku-
tano wa Kampeni wa Mgombea 
Mwenza nafasi ya Urais ambaye ni 
Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu 
Hassan.

Akifafanua amesema kuwa Serikali 
zote zinazosimamiwa na CCM zimeku-
wa zikihakikisha maendeleo yanapati-
kana na hivyo hakuna sababu ya kuch-
agua vyama vingine.

"Katika kipindi changu nilifanya mengi, 

na kipindi hiki pia tunaona mengi yana-
fanyika, kwa hiyo kwenye nafasi ya 
Urais kura zote kwa Magufuli, na pia 
Wabunge na Madiwani kura zote kwa 
CCM,” alisisitiza Rais Mstaafu Kikwete 
huku akishangiliwa na watu waliohud-
huria mkutano huo.

Mgombea Mwenza wa Urais kupitia 
Chama cha Mapinduzi (CCM) ambaye 
pia ni Makamu wa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania Mhe. Samia 
Suluhu Hassan alisema katika kipindi 
kijacho watahakikisha maendeleo zaidi 
yanapatikana.
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MFUKO WA BARABARA KUIMARISHWA 
NDANI YA MIAKA MITANO
Na Mwandishi Wetu - CHALINZE

Serikali itaendelea kuimarisha mfuko wa barabara ili uweze kuwa na mgawanyo 
mzuri wa fedha kati ya Wakala wa Barabara Tanzania (TANROAD) na Wakala wa 
Barabara za Mijini na Vijijini (TARURA) hatua ambayo inalenga kuimarisha ujenzi 
na ukarabati wa barabara hizo.  

Kauli hiyo imetolewa na mgombea mwenza wa Urais kupitia Chama cha Mapin-
duzi (CCM) ambaye pia ni  Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanza-
nia Mhe.Samia Suluhu Hassan wakati akihutubia mkutano wa Kampeni katika wa 
Rais wa Jamhuri  ya Muungano wa Tanzania Mhe.Samia Suluhu Hassan wakati 
akihutubia mkutano wa Kampeni katika uwanja wa Miembe Saba Kata ya Bwilin-
gu katika Mji Mdogo wa Chalinze, mkoa wa Pwani.
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"Serikali itahakikisha inaimarisha mfuko Alisema katika hatua zote hizo za ujenzi, 
Serikali ya CCM itahakikisha wananchi wanalipwa fidia zao kwa wakati.

wa barabara ili kuwe na mgawanyo mzuri kati ya TANROAD na TARURA ili ziweze 
kujenga na kukarabati barabara zetu hizi kwa ufanisi mkubwa. Katika kipindi cha 
kwanza tumejenga na endapo mtatuchagua tutaendelea kuzikenga," ameeleza 
Mama Samia. 

Akifafanua amesema kuwa TANROAD na TARURA zinafanya kazi nzuri lakini ipo 
haja yakuimarisha mfuko wa ujenzi wa barabara ili kuzipa nguvu na nafasi ya kusi-
mamia ujenzi kwa wakati.

Kwa upande wake mgombea ubunge jimbo la Chalinze kupitia CCM, Ridhiwani 
Kikwete ameeleleza changamoto ya miundombinu ya barabara hususan zile za 
vijijini ambapo Mhe. Samia amemhakikishia kuwa mipango ya sasa ni kuboresha 
barabara zote nchini zikiwepo za Jimbo la Chalinze.

Amettaja baadhi ya barabara zitakazojengwa katika miaka mitano ijayo katika 
mkoa wa Pwani ni ujenzi wa kiwango cha lami kwa barabara zilizopo katika mkoa 
wa Pwani ikiwepo inayoanzia Makurunge kuelekea Saadani, Pangani hadi Tanga 
yenye kilomita 178, barabara ya Kisarawe-Maneromango yenye urefu wa kilomita 
44, ujenzi wa Barabara ya Kibaha- Chalinze kwa njia nane na ujenzi wa daraja jipya 
la kisasa la Wami.

Alisema katika hatua zote hizo za ujenzi, Serikali ya CCM itahakikisha wananchi 
wanalipwa fidia zao kwa wakati.

Muungano wa Tanzania Mhe.Samia Suluhu Hassan wakati akihutubia mkutano wa 
Kampeni katika uwanja wa Miembe Saba Kata ya Bwilingu katika Mji Mdogo wa 
Chalinze, mkoa wa Pwani.

"Serikali itahakikisha inaimarisha mfuko wa barabara ili kuwe na mgawanyo mzuri 
kati ya TANROAD na TARURA ili ziweze kujenga na kukarabati barabara zetu hizi 
kwa ufanisi mkubwa. Katika kipindi cha kwanza tumejenga na endapo mtatucha-
gua tutaendelea kuzikenga," ameeleza Mama Samia. 

Akifafanua amesema kuwa TANROAD na TARURA zinafanya kazi nzuri lakini ipo 
haja yakuimarisha mfuko wa ujenzi wa barabara ili kuzipa nguvu na nafasi ya kusi-
mamia ujenzi kwa wakati.
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Utekelezaji wa Serikali ya Awamu ya Tano inayoongozwa na Rais Dkt. John Pombe 
Magufuli umewafanya wananchi wa Longido mkoani Arusha kuwasahau kabisa wa-
pinzani baada ya kufanikisha wagombea 18 wa Chama cha Mapinduzi (CCM) wa 
Udiwani katika Halmashauri ya Wilaya ya Longido kupita bila kupingwa.

Hatua hiyo ya kuiunga mkono CCM imetokana na Serikali kutekeleza ahadi zake 
kwa kishindo ikiwemo upatikanaji wa maji safi na salama kama anavyotanabaisha 
Mjumbe wa Kamati Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa na Waziri Mkuu, 
Mhe. Kassim Majaliwa aliyefika Uwanja wa Polisi-Longido kumuombea kura Dkt. 
Magufuli pamoja na Mgombea Ubunge wa Jimbo la Longido, Dkt. Stephen 
Kiluswa. Mhe. Majaliwa anaeleza namna Serikali ya Awamu ya Tano ilivyowajali 

LONGIDO HAITAKI MCHEZO 2020

Na Mwandishi Wetu - Longido, Arusha

• Yaanza na Madiwani 18 Kupita Bila Kupingwa
• Safari ya Kumpa 100% Magufuli, Kiluswa Yaanza Rasmi



wananchi wa Longido kwa kuwaon-
dolea adha ya muda mrefu ya ukosefu 
wa maji. 

“Jambo kubwa lililokuwa linasumbua 
Longido ni upatikanaji wa maji safi na 
salama, Serikali iliamua kutoa shilingi 
bilioni 15.8 kwa ajili ya mradi wa majisa-
fi mji wa Longido ambao utahudumia 
mji wa longido na vitongoji vyake. 
Mradi huo umekamilika kwa asilimia 
100 na wananchi wanapata maji.”
 
Mhe. Majaliwa anaongeza kuwa mbali 
ya mradi huo mkubwa wa kutoa maji 
kutoka Mto Simba mkoani Kilimanjaro 
hadi Longido, pia Serikali imetoa shilin-
gi bilioni 4.5 kwa ajili ya utekelezaji wa 
mradi wa majisafi katika mji wa Naman-
ga wilayani Longido na usanifu wa 
mradi huo umekamilika na kwamba wa-
nanchi wa Mji huo uliopo mpakani mwa 
Tanznia na Kenya watarajie neema ya 
maji katika Awamu ya Pili ya uongozi wa 
Rais Magufuli. Amesema lengo la Serik-

-ali ya CCMkutekeleza miradi hiyo ni 
kuhakikisha kila kijiji nchini kinakuwa na 
maji ya kutosha. “Maji lazima yatoshe na 
ndio sababu ya Serikali ilianzisha kamp-
eni ya kumtua mama ndoo kichwani na 
kazi hiyo Rais Magufuli ameifanya. Ku-
tokana na juhudi hizo za Serikali kuwa-
ondolea changamoto, Mhe. Majaliwa 
amewaomba wananchi wa wilaya ya 
Longido na Tanzania kwa ujuma wa-
hakikishe wanampigia kura za kutosha 
Rais Dkt. John Pombe Magufuli na wag-
ombea wake wote katika ngazi ya 
Ubunge na Udiwani nchini.
 
Pia Mhe. Majaliwa amewapongeza wa-
nanchi wa Wilaya ya Longido kwa 
kutambua mchango mkubwa wa 
maendeleo uliofanywa na Serikali ya 
Awamu ya Tano kwa kuwapitisha wag-
ombea udiwani wa CCM katika kata 
zote 18 za wilaya hiyo bila ya kupingwa 
na kuwataka sasa Madiwani hao kuzun-
guka vitongoji vyote vya Wilaya hiyo 
kumuombea kura Rais Magufuli pamoja 
na Dkt. Kiluswa katika nafasi ya Ubunge.
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WANA-SHINYANGA NILETEENI 
PATROBAS KATAMBI BUNGENI 
- RAIS MAGUFULI
Na Mwandishi Wetu - SHINYANGA

Mgombea wa Chama cha Mapinduzi (CCM) nafasi ya Urais na Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli amewaomba wananchi wa 
Jimbo la Shinyanga kumchagua Bw. Patrobas Katambi kuwa mbunge kwa sababu 
ni mchapa kazi hodari.

“Naomba Shinyanga mniletee huyu kijana (Patrobas Katambi) Bungeni, ni kijana 
mchapa kazi, ninampenda na ana historia nzuri na Shinyanga na anaipenda Shin-
yanga. Ni kijana ninayemuamini. 

Katambi ni kijana mchapa kazi na ameamua kuacha nafasi ya ukuu wa Wilaya, tena 
Makao Makuu ya nchi kuja kuwatumikia wananchi wa Shinyanga hivyo nawaomba 
tena nichagulieni huyu kijana pamoja na Wabunge wote na Madiwani wa CCM ili 
tuendeleze kazi tuliyoianza ya kuwaletea maendeleo,” alisisitiza Rais Magufuli.
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Kwa upande wake, Patrobas Katambi 
ambaye anagombea Ubunge Jimbo 
Shinyanga Mjini kwa tiketi ya CCM, 
amesema Chama hicho kimewatendea 
wananchi wa Shinyanga mambo 
makubwa na kuwataka kuwapuuza 
wale wanaopita kwa kutumia lugha 
tamu kuwahadaa wapiga kura kwa 
ahadi zisizotekelezeka.

Alitaja baadhi ya miradi iliyotekelezwa 
na thamani yake kuwa ni pamoja na 
Elimu bilioni 6.7, Afya bilioni 2.1, Miun-
dombinu 25.1, Kilimo na Mifugo bilioni 
4.3, Mikopo kwa Vijana, wanawake na 
walemavu bilioni 8.61.
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MAGUFULI AFANANISHWA NA NABII 
MUSA 
Na Mwandishi Wetu - SHINYANGA



Utendaji kazi uliotukuka wa 
Rais Magufuli katika kipindi cha 
miaka mitano tangu aingie 
madarakani umewafanya vion-
gozi mbalimba kumfananisha 
na Nabii Musa alivyowatoa 
Wairael katika utumwa na 
mateso nchini Misri.

Mgombea Ubunge Jimbo la 
Shinyanga Mjini kupitia CCM, 
Patrobas Katambi amesema 
kuwa Rais Magufuli amekuwa 
kama Nabii Musa kutokana na 
kutekeleza ahadi na miradi 
mbalimbali ya maendeleo 
katika mkoa wa Shinyanga.

Baadhi ya miradi iliyotekeleza 
Shinyanga ni elimuabure 
ambapo shilingi bilioni 6.7 
zimetumika kuboresha elimu, 
shilingi bilioni 2.1 katika ujenzi 
wa hospitali za Wilaya na vituo 
vya afya, shilingi bilioni  25.1 
katika miundombinu, shilingi 
bilioni 4.3 katika kilimo na 
mifugo pamoja na shilingi bili-
oni 8.61 kwa ajili ya mikopo 
kwa wakina mama na vijana 
pamoja na kuwathamini wa-
chimabji wa wadogo wa 
madini.

Katambi ambaye anawafaha 
mu vizuri Viongozi wa CHADE-
MA na ACT Wazalendo, ame-
watahadharisha wananchi wa 
Shinyanga kutowapigia kura 
wagombea wa vyama hivyo 
kwa kuwa vyama hivyo vimepo-
teza mwelekeo na haviaminiki 
kwa kila vinachoahidi.

“Mheshimiwa Rais hawa wapinzani sio saizi 
yako, ninawafahamu vizuri, uwezo wao ni 
mdogo sana,” ameeleza Katambi huku akishan-
giliwa na umati wa maelfu ya watu ambapo 
alitumia pia fursa hiyo kuwatahadharisha 
wapiga kura dhidi ya wanasiasa ambao Sera yao 
kubwa ni kupinga maendeleo yaliyoletwa na 
Serikali ya Awamu ya Tano.

Mwaka 2015 Patrobas Katambi aligombea 
jimbo la Shinyanga Mjini kwa tiketi ya CHADE-
MA lakini baadae alikihama Chama hicho kuto-
kana na Chama hicho kupoteza dira na 
mwelekeo na kugeuka Chama kinachopinga 
kila jambo jema linalotekelezawa na Serikali 
kwa manufaa ya wananchi.

Katika mkutano huo, Rais Magufuli amewaomba 
wananchi wa Jimbo la Shinyanga Mjini kumcha-
gua Patrobas Katambi kwani ni mchapakazi 
hodari na tayari amempa jukumu la kutatua kero 
zilizotolewa na wananchi katika mkutano huo.
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